CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Quy cách dựng trại

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
02.06.11 22:01

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Quy cách dựng trại

 
QUY CÁCH DỰNG TRẠI
I.KĨ THUẬT TRẠI:
1. Qui định: Mặt diện cả trại là 6m.
- Trại mái bằng gồm 4 gậy và 8 cọc.
- Chiều cao của gậy là 2m.
- Khoảng cách từ gậy đến cọc là 2m.
- Gút thuyền chài cố định giữa bạt và gậy.
- Cọc móc sắt đầu o.
2. Cổng trại:
- Rộng từ 1m đến 1,2m .
- Tùy theo địa hình khu vực trại, các lớp thiết kế cổng trại cho phù hợp nhưng nhất thiết cổng phải có chiều cao 1,8m- 2m
( Tính từ mặt đất lên đến mép dưới bảng ghi tên trại )
- Rào trại cao 80 cm.
II. TRANG TRÍ:
1. Trong trại:
- Có bàn thờ tổ quốc.
+ Ảnh Bác
+ Hoa, trái cây
+ Quốc kì
- Thảm trại ( Trải nền trại ).
- Ngoài ra chi Đoàn tự trang trí thêm cho đẹp, phù hợp.
- 01 ổ cắm 3 chui, Đèn : 01 bóng Compac và đèn màu chớp.
- Bảng nội quy trại, Tiểu sử, Giờ sinh hoạt trại tập trung (Theo quy định của BTC)
2.Cổng trại:
- Tên trại, tên Chi Đoàn đặt tên các gương anh hùng cho chi Đoàn của mình ).
- Huy hiệu Đoàn.
- Cờ tổ quốc.
III. BAN CHỈ HUY TRẠI
- Ban chỉ huy trại được đặt tại Trại chỉ huy
-Các chi đoàn thành lập:
01 Trại trưởng (quản lý chung)
02 Trại phó ( tại trưởng phân công cụ thể)
01 Trực ban (Bí thư, phó bí thư)= Trực trại chỉ huy theo phân công hoặc sử dụng tín hiệu liên lac riêng.
* LƯU Ý: Ngoài những nội dung trên là qui định chung, các chi Đoàn có thể tự có sáng tạo riêng để trang trí cho trại mình đẹp hơn

Các bạn xem thêm mô hình dựng trại tại đây





Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com
 

Quy cách dựng trại

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: THÔNG TIN TỪ TRƯỜNG - KHOA :: Đoàn Thanh Niên-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Sosblogs