CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Cuộc đời và sự nghiệp của vua Lê Thánh Tông.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
05.10.10 22:12

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Cuộc đời và sự nghiệp của vua Lê Thánh Tông.

 
Lịch sử Việt Nam bốn nghìn năm dựng nước và giữ nước đã để lại biết bao trang sử oai hùng gắn liền với những anh hùng dân tộc oai phong lẫm liệt, để lại dấu ấn tốt đẹp trong lòng mõi người dân Việt Nam. Trong xu thế phát triển của thời đại và đất nước, việc giữ gìn những bản chất văn hóa của người Việt Nam ngày càng bị mai một đi. Đặc biệt là đối với thế hệ trẻ - một thế hệ gắn liền với sự phát triển của khoa học kỹ thuật hiện đại thì việc nhớ về cội nguồn dân tộc ngày càng bị giảm sút. Vấn đề lịch sử ngày càng ít được nhiều người quan tâm, thậm chí khi hỏi về một vị vua hay một anh hùng dân tộc trong lịch sử, họ còn không biết đến.

Thời gian cứ tiếp tục trôi qua từng ngày, từng giờ, lịch sử lại tiếp tục lật thêm những trang sử mới. Triều đại này phát triển rồi suy vong, triều đại kia tiếp nối. Đất nước Việt Nam có được như ngày hôm nay, thì trước kia đã bao phen rơi vào tay giặc, nhưng rồi cũng giành được độc lập tự do. Các vị vua cứ thay phiên nhau mà trị vị thiên hạ. Trong số đó có những vị vua bù nhìn như Khải Định, có những vị cua nhu nhược, yếu hèn đến nổi phải bán nước ta cho giặc như vua Bảo Đại. Hoặc có những vị vua ngồi trên ngai vàng nhằm mục đích cho việc ăn chơi xa đọa, nhưng cũng có những vị vua anh minh sáng suốt, hết lòng lo cho dân cho nước, trong số những vị vua ấy có Lê Thánh Tông, một vị vua anh minh trong các vị vua anh minh, một đấng minh quân, quan lại kính nể, trăm họ kính trọng; Ông còn là một nhà cách tân vĩ đại, một nhà chính trị, quân sự lỗi lạc; Bằng tài trí phi thường, sự thông minh kiệt xuất, Lê Thánh Tông đã nhanh chống đưa đất nước phát triển phồn vinh, nước nhà ổn định trong suốt hơn 38 năm trị vì thiên hạ.

Chính những điều đó, mà tôi chọn đề tài này, nhằm để giới thiệu một cách giản lược về cuộc đời và sự nghiệp của vua Lê Thánh Tông – một vị vua anh minh kiệt xuất. Tuy nhiên, trên cương vị của những người nghiên cứu không chuyên, vả lại đây là lần đầu tiên tôi bắt tay vào việc nghiên cứu một vấn đề mang tính chính trị, quân sự nay, ắt hẳn sẽ không tránh khỏi những thiếu sót và sai lầm, rất mong nhận được sự góp ý của quý thầy cô, cùng các bạn.
Mời các bạn Dowload tài liệu tại [You must be registered and logged in to see this link.]:


Số lần được cảm ơn : Message reputation : 100% (1 vote)




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: [You must be registered and logged in to see this link.]
Website: [You must be registered and logged in to see this link.]
 

Cuộc đời và sự nghiệp của vua Lê Thánh Tông.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: TRANG SINH VIÊN :: Nghiên Cứu Khoa Học-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Have a free blog with Sosblog