CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Học sinh chê bài giảng của giáo viên

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
22.08.10 12:31

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Học sinh chê bài giảng của giáo viên

 
Là một giáo viên mới ra trường, tình cờ bạn nghe được hai học sinh đi trước đang nói chuyện và có ý chê bai bài giảng của bạn vừa nông cạn, vừa kém hấp dẫn. Trong tình huống đó, bạn sẽ làm gì?




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com

27.08.10 2:54

avatar
Giao lưu với các bạn Sinh viên, học sinh ở khắp mọi miền Tổ Quốc

Thành viên

vevoicoinguon

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nữ
Tổng số bài gửi : 50
Điểm Thi Lịch Sử : 161
Hệ Thống Chấm Điểm : 4
Birthday : 10/10/1983
Ngày Tham Gia : 13/06/2010
Tuổi : 34
Đến từ : Cần Thơ
Công Việc : Cán Bộ Đoàn
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Giao lưu với các bạn Sinh viên, học sinh ở khắp mọi miền Tổ Quốc

Bài gửiTiêu đề: Re: Học sinh chê bài giảng của giáo viên

 
Tình huống này chắc có lẽ là không hiếm lắm đối với những giáo viên mới ra trường. Nếu tôi là giáo viên đó, nghe hai bạn học sinh kia nói xong có lẽ sẽ rất buồn. Không buồn sao được khi mà một sinh viên mới ra trường, phải tốn bao công sức mới hoàn chỉnh được một bài giảng cho học sinh, giờ lại bị chê như thế này. Nhưng buồn như thế không có nghĩa là tui sẽ quay ra ghét học sinh, như thế mình sẽ phải xem xét lại bài giảng của mình để rút kinh nghiệm, vì dù sao mình cũng là một giáo viên trẻ mới ra trường mà.
Ta cứ xem như đây là một lời góp ý chân tình thôi để có cơ hội nhìn nhận lại đúng hơn về bài giảng của mình, rút kinh nghiệm cho lần sau!
Vậy nên tốt nhất cứ lắng tai nghe các em chê chỗ nào, góp ý kiến chỗ nào (tất nhiên là nghe lén đến mức có thê) --> về xem lại phần đó, troa đổi thêm với các thấy cô gì dặn kinh nghiệm về chuyên môn.


28.03.12 13:53

avatar
đọc các loại sách về lịch sử, văn hóa, địa lý

Thành viên

maimai12c5

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nam
Tổng số bài gửi : 3
Điểm Thi Lịch Sử : 7
Hệ Thống Chấm Điểm : 0
Birthday : 12/12/1993
Ngày Tham Gia : 24/03/2012
Tuổi : 24
Đến từ : trường đại học sư pham tp hcm
Công Việc : sinh viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : đọc các loại sách về lịch sử, văn hóa, địa lý

Bài gửiTiêu đề: Re: Học sinh chê bài giảng của giáo viên

 
theo em thì xong bài giảng. giờ ra chơi mình xin lớp ít phút để hỏi các em ý những điều các em cảm thất không ứng ý với bài giảng để rút kinh nghiệm





Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Học sinh chê bài giảng của giáo viên

 

 

Học sinh chê bài giảng của giáo viên

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: THẢO LUẬN - CHIA SẼ :: Tình Huống Sư Phạm-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Free blog