CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Danh ngôn về cuộc sống

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
15.05.10 23:05

avatar
Đi du lịch, Shopping...!

Thành viên

xuanhoa20

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nữ
Tổng số bài gửi : 36
Điểm Thi Lịch Sử : 117
Hệ Thống Chấm Điểm : 8
Birthday : 12/03/1989
Ngày Tham Gia : 12/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Sinh viên ngành Lịch Sử
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Đi du lịch, Shopping...!

Bài gửiTiêu đề: Danh ngôn về cuộc sống

 
Cuộc sống giống như một tấm vải sẽ cũ sờn đi theo năm tháng nhưng vẫn ánh lên những màu sắc tươi nguyên nhờ những khoảnh khắc của tình yêu thương.
V.Hugo


Hạnh phúc nhất trong cuộc sống là sự khẳng định rằng chúng ta được yêu thương.
V.Hugo


Bạn sẽ biết thế nào là khoái lạc khi bạn hiểu thế nào là giá trị của mồ hôi nước mắt

Gabrien Palau


Nước mắt và nụ cười, nụ hôn và những cuộc chia li – tất cả những điều đó làm nên cuộc sống của chúng ta.

J.k.Jerom

Cảm xúc chính đáng là phải ở sự xét đoán mà ra chứ không phải là dùng cảm xúc mà xét đoán

Duclos


Một sự thất vọng âm thầm, không vật vã mình, không oán trách trời ấy mới là sự khôn ngoan.
J.Green

Chỉ có tinh thần độc lập và tự trọng mới có thể nâng chúng ta lên trên những nhỏ nhen của cuộc sống và những bão táp của số phận.

A.Puskin

Thế giới là tấm gương soi trong đó mọi người đều soi thấy vẻ mặt của mình . Nếu bạn nhăn nhó, tấm gương sẽ cho bạn thấy một bộ mặt sầu não, bạn hãy cười với nó đi và bạn sẽ thấy một bộ mặt vui vẻ.

V. Tec-kê-rây (Anh )


Cuộc sống giống như một cuốn sách. Kẻ điên rồ giở qua nhanh chóng. Người khôn ngoan vừa đọc vừa suy nghĩ vì biết rằng mình chỉ được đọc một lần

Giăng – Pôn(Đức)

Hãy học suy nghĩ bằng trái tim và hãy học cảm xúc bằng lý trí.



Kẻ nào mất của cải là mất nhiều, kẻ nào mất bạn bè còn mất nhiều hơn thế, kẻ nào mất can đảm là mất tất cả.

Fa-đơ-rơ (Anh)


Rượu nhạt uống lắm cũng say. Người khôn nói lắm dẫu hay cũng nhàm

Ngạn ngữ Việt nam


Nếu muốn thông minh, bạn hãy học cách hỏi hợp lí, cách nghe chăm chú cách trả lời thông minh và ngừng nói khi không còn gì mà nói nữa.

G.La-Pha-Le(Thụy Sĩ)

Đừng sống theo điều ta ước muốn. Hãy sống theo điều ta có thể.

Ngạn ngữ Nhật

Qúa liều lĩnh sẽ chết trong liều lĩnh

Ngạn ngữ Anh

-Hãy cho tôi lòng kiên nhẫn để chấp nhận những gì mà tôi không thể thay đổi.
-Hãy cho tôi dũng khí để thay đổi những gì có thể thay đổi
-và cuối cùng hãy cho tôi trí tuệ để phân biệt giữa hai điều đó.

Ngạn ngữ Thổ Nhĩ Kì

Đam mê đi vào cửa trước, khôn ngoan tuồn ra ngõ sau

Ngạn ngữ Mỹ


Hãy chấp nhận số phận và làm việc nhiều hơn người khác để chiến thắng
Ngạn ngữ Mỹ
Gieo hành vi thành thói quen, gieo thói quen thành tính cách, gieo tính cách thành số phận
V.Tec-kê-rây (Anh)

Đừng nói tất cả những gì mình biết
Đừng tin tất cả những gì mình nghe
Đừng làm tất cả những gì mình có thể

Ngạn ngữ Bồ Đào Nha

Cho tôi một con bò : anh là người rất tốt
Cho tôi hai con bò : anh làm tôi nghi ngại
Cho tôi ba con bò : anh ta thật sự là con bò.

Ngạn ngữ Hà Lan

Cuộc đời là một dòng sông. Kẻ nào không chịu học bơi thì sẽ bị nhấn chìm.
M. Morretti

Chiến trường thử thách người dũng cảm
Cơn giận thử thách người khôn ngoan
Còn khó khăn thử thách bạn bè

Ngạn ngữ Nga.

Khi có hai cái bánh mì, tôi sẽ bán một cái để lấy tiền mua hoa, vì cả tâm hồn cũng cần ăn uống.
Mohamet

Người khôn ngoan là người biết đến giới hạn nào thì tham vọng không còn là một phẩm chất tốt nữa.

J.M.Braude.



Quá khứ bao giờ cũng có vẻ kì diệu và thơ mộng nhưng cảm thấy được cái đẹp vô song của hiện tại còn khó hơn nhiều

Lobanov

“Nếu anh bắn vào quá khứ bằng súng lục, thì tương lai sẽ bắn vào anh bằng đại bác.”


Trong mọi nỗi đau khổ của số phận, hãy luôn tin rằng con người sinh ra là để có hạnh phúc giống như chim trời để cất cánh bay cao

Karalenco

Cuộc đời chịu đựng được là nhờ những ảo tưởng làm ta quên đi bất hạnh. Thật sung sướng thay bao người đàn bà tưởng mình đẹp khi tô son lên môi và đánh phấn lên má.

Whoknok


Cái chết không phải trả tiền nhưng nó đáng giá cả cuộc đời. Thời gian trả giá cho mọi hành động.

 

Danh ngôn về cuộc sống

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: GIAO LƯU - GIẢI TRÍ :: Cửa Sổ Tâm Hồn-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Create a blog