CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 9 quốc gia được người ngoài hành tinh 'ưu ái'

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
11.05.10 4:58

avatar
Nghiên cứu Lịch Sử, thể thao

Thành viên

lnhuy

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nam
Tổng số bài gửi : 10
Điểm Thi Lịch Sử : 38
Hệ Thống Chấm Điểm : 8
Birthday : 21/11/1988
Ngày Tham Gia : 17/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Hà Tiên Kiên Giang
Công Việc : Sinh viên ngành Sư Phạm Lịch Sử
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Nghiên cứu Lịch Sử, thể thao

Bài gửiTiêu đề: 9 quốc gia được người ngoài hành tinh 'ưu ái'

 
Những vật thể lạ huyền bí, hình hài đa dạng từng để lại những dấu vết khác nhau trên khắp các địa danh trên thế giới. Mặc dù chưa khi nào tìm ra lời giải thích thỏa đáng cho những hiện tượng lạ cũng như sự xuất hiện của "vị khách không mời" này nhưng những câu chuyện thú vị xoay quanh người ngoài hành tinh 'đột kích' trái đất vẫn luôn là chủ đề bàn tán sôi nổi của đông đảo công chúng

1.Indonesia
Nếu như tại Nhật Bản tín hiệu thường xuyên xuất hiện là khẩn báo về động đất thì tại Indonesia, mật độ "hiệu lệnh" thông báo những lần ghé thăm của người ngoài hành tinh cũng vô cùng dầy đặc. Trong năm 2004, Indonesia đã nhiều lần phát hiện hàng loạt vật thể lạ bay lượn trên bầu trời không rõ nguồn gốc và mục đích.
2.Đức:
Dấu vết về người ngoài hành tinh cùng phương tiện giao thông quen thuộc nhất của họ - đĩa bay xuất hiện từ thời điểm chiến tranh thế giới thứ 2 tại Đức. Những phi hành gia tham gia không chiến đã nhiều lần phát hiện một ‘phần tử thứ 3’ trên bầu trời với các ‘chiến lược’ vô cùng lạ lùng
Cũng kể từ khi hiện tượng lạ này xuất hiện cho tới nay, chủ đề về người ngoài hành tinh luôn được người dân Đức hết sức quan tâm, theo dõi

3. Mỹ
Mảnh đất phồn hoa và náo nhiệt này là địa điểm thường xuyên được người ngoài hành tinh ưu ái chọn làm ‘địa danh nghỉ mát tại trái đất’. Tần suất có mặt của nó thậm chí khiến người bản địa quen thuộc mà cho tới nay đã trở thành chuyện "cơm bữa" chứ không còn "sửng sốt thất thanh" Thời điểm "huy hoàng" nhất là vào tháng 3/1997 khi có hơn 100 người đứng ra làm chứng tận mắt chứng kiến phi thuyền xuất hiện trên bầu trời.

4.Canada
Là nước láng giềng phía Bắc của Mỹ, người dân Canada cũng từng nhiều lần được tận mắt chứng kiến những hiện tượng lạ không thể giải thích. Có khi đó là những vật thể bay hình dáng kỳ lạ hạ cánh xuống mặt nước, vườn hoa…l có đôi khi, những công cụ giao thông đến từ hành tinh khác này còn được phát hiện trong trạng thái cánh cửa ra vào mở rộng, thương tổn thiệt hại chẳng khác nào những vụ tai nạn thảm khốc trên không của con người.

5.Anh quốc: Ngoài những tin tức luôn được cập nhật về sự biến hóa linh hoạt về hình dạng, cách thức xuất hiện của người ngoài hành tinh, đất nước này còn luôn được chú ý bởi vết tích để lại sau khi di rời vô cùng rõ rệt.

Những trường hợp tai nạn do đường cao tốc chịu ảnh hưởng "ma quái"của năng lượng ''siêu nhiênkhi phi thuyền xuất hiện hay việc đường ray đan xen chồng chéo… đều được ‘quy tội’ cho sự tác động của người ngoài hành tinh.
6. Mexico
Người Mexico coi việc tìm kiếm dấu vết về sự xuất hiện của người ngoài trái đất ghé thăm là quan trọng, thú vị và phổ biến như công việc của các nhà khảo cổ tìm lại lịch sử lâu đời. Không chỉ dành sự quan tâm đặc biệt cho những thành tựu mới được phát hiện mà bản thân những người dân bản địa đều hướng tới thời khắc cả thế giới phải sửng sốt vì thành tựu ‘để đời’ của nhân dân Mexico.
7.Trung Quốc
Đã từ lâu nay người Trung Quốc luôn có tâm niệm chung sống hòa bình với người ngoài hành tinh’, coi họ cũng như những vị khách du lịch nước ngoài ghé thăm tổ quốc.Người cổ đại Trung Quốc thậm chí còn để lại những hình vẽ trên vách đá, văn tự khẳng định họ từng ‘tiếp đãi"người ngoài hành tinh ghé thăm.

8. Nga
Cũng giống với một số ít quốc gia có cơ hội được lựa chọn làm ‘nơi dừng chân’ của người ngoài hành tinh, nhân dân Nga cũng nhiều lần tận mắt xác thực việc xuất hiện vật thể lạ bay trên bầu trời nhiều thành phố. Ngay từ trong giai đoạn Nga còn đang lúng túng với chiến tranh trường kỳ, người dân bản địa đã phải ‘trang bị’ thêm cả tinh thần ‘thép’ với suy đoán ‘ngông cuồng’: Người ngoài hành tin đang thăm dò đất nước rộng lớn này.

9. Brazil
Không chỉ là xuất hiện theo cách bình thường, người ngoài hành tinh còn thể hiện rõ thái độ ‘hiềm khích’ và liên tục tấn công nhiều máy bay chở khách trên bầu trời Brazil.Mặc dù nhiều lời tranh cãi công nhận hoặc phủ nhận hiện tượng ‘thiên tai kỳ bí’ nhưng vấn đề đặt ra là hậu quả của những cuộc ‘đột kích trên không’quá rõ ràng và chân thực.


Số lần được cảm ơn : Message reputation : 100% (1 vote)

 

9 quốc gia được người ngoài hành tinh 'ưu ái'

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: Khu vực cộng đồng-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Create a free blog