CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 9 môn học ghép lại vần thơ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
17.08.11 3:47

avatar
Giao lưu với các bạn Sinh viên, học sinh ở khắp mọi miền Tổ Quốc

Thành viên

vevoicoinguon

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nữ
Tổng số bài gửi : 50
Điểm Thi Lịch Sử : 161
Hệ Thống Chấm Điểm : 4
Birthday : 10/10/1983
Ngày Tham Gia : 13/06/2010
Tuổi : 34
Đến từ : Cần Thơ
Công Việc : Cán Bộ Đoàn
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Giao lưu với các bạn Sinh viên, học sinh ở khắp mọi miền Tổ Quốc

Bài gửiTiêu đề: 9 môn học ghép lại vần thơ

 
Sống trên Toán, chết vùi trong
Những trái tim ấy Hóa kinh hoàng
Đêm mơ Văn lệ nhỏ hai hàng
Ngày Sử, Địa chập chờn ám ảnh
Anh văn thức thức triền miên đêm lạnh
Ngập đầu Sinh nhụt chí anh hùng
Thêm Công dân điệp điệp, trùng trùng
Gục trên sách, quên đời 17.


Số lần được cảm ơn : Message reputation : 100% (2 votes)


18.08.11 23:23

avatar
Thể thao, online,...

Quản Lý

trongnguyen

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên
Nam
Tổng số bài gửi : 104
Điểm Thi Lịch Sử : 381
Hệ Thống Chấm Điểm : 11
Birthday : 12/02/1988
Ngày Tham Gia : 13/05/2010
Tuổi : 30
Đến từ : Cao Đẳng Cần Thơ
Công Việc : Sinh viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Thể thao, online,...

Bài gửiTiêu đề: Re: 9 môn học ghép lại vần thơ

 
thật là thú vị với bài thơ này, đúng là nhớ lại thời học sinh phổ thông suốt ngày cứ vùi đầu vào mớ tập sách đâyf như núi, hay những tập Sử Địa dầy cợm, giờ nhớ lại còn cảm thấy sợ đúng như câu: Ngày Sử, Địa chập chờn ám ảnh


21.08.11 23:14

avatar
Bong da, cau long, bong chuyen

Thành viên

phong tran vu

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nam
Tổng số bài gửi : 4
Điểm Thi Lịch Sử : 4
Hệ Thống Chấm Điểm : 0
Birthday : 18/07/1994
Ngày Tham Gia : 21/08/2011
Tuổi : 23
Đến từ : Hai Phong
Công Việc : Sinh vien
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Bong da, cau long, bong chuyen

Bài gửiTiêu đề: Re: 9 môn học ghép lại vần thơ

 
đọc thì thấy cũng hay, nhưng bài thơ này không khuyến khích động viên học sinh học tập mà làm cho HS có cảm giác là Học là một gánh nặng vậy.


22.08.11 23:02

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Re: 9 môn học ghép lại vần thơ

 
Tôi thì thấy có vẻ hơi buồn vì bài thơ có câu "Ngày Sử, Địa chập chờn ám ảnh" nghe sao mà nặng nề quá, bởi cứ như thế mà làm sao học sinh thích học Sử được cho nên điểm Sử cứ hằng năm thấp vô cùng, đặc biệt là năm nay , một thực trạng quá buồn cho những ai đang dạy và học Sử.




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com




Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: 9 môn học ghép lại vần thơ

 

 

9 môn học ghép lại vần thơ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: GIAO LƯU - GIẢI TRÍ :: Thơ Hay-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Free blog