CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Lãng mạn với Ngày của Cha

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
19.06.11 21:38

avatar
Giao lưu với các bạn Sinh viên, học sinh ở khắp mọi miền Tổ Quốc

Thành viên

vevoicoinguon

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nữ
Tổng số bài gửi : 50
Điểm Thi Lịch Sử : 161
Hệ Thống Chấm Điểm : 4
Birthday : 10/10/1983
Ngày Tham Gia : 13/06/2010
Tuổi : 35
Đến từ : Cần Thơ
Công Việc : Cán Bộ Đoàn
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Giao lưu với các bạn Sinh viên, học sinh ở khắp mọi miền Tổ Quốc

Bài gửiTiêu đề: Lãng mạn với Ngày của Cha

 
Ngày của Cha là một ngày lễ khá mới mẻ ở Mỹ. Năm 1910, một phụ nữ tên Sonora Smart Dodd đã đề xuất ý tưởng này, nhưng mãi đến năm 1972 (thời Tổng thống Nixon) nó mới được chính thức công nhận. Mục đích của Sonora là nhằm để ca ngợi công đức của người cha quá cố, ông William Jackson Smart, đã một mình nuôi sáu đứa con nên người.
Theo truyền thống ở Mỹ, vào Ngày của Cha (chủ nhật thứ ba của tháng 6), các người cha ăn sáng ngay tại giường và đeo những cà vạt được tuyển chọn kỹ lưỡng. Năm nay, bạn đã có ý định làm gì để cho ngày này trở nên đặc biệt? Người ta đã hỏi các ông bố: Điều gì thực sự làm cho Ngày của Cha trở nên tuyệt vời? Dưới đây là những tâm sự tiêu biểu của họ rất đáng để các... người mẹ tham khảo:

Loại bỏ áp lực

Điều mà người cha trong gia đình mong muốn là có một ngày hoàn toàn thoát khỏi mọi áp lực, thậm chí đó là áp lực có “một ngày hoàn hảo” cũng thế. Thực sự là họ từng ước ao một ngày nào đó không có những thời hạn phải giải quyết công việc, không có cả những việc rắc rối phức tạp và những việc vặt vãnh; họ ước gì không phải sửa chữa gì cả và chẳng việc gì mà họ phải mong mỏi ngày đặc biệt này. Vậy thì, bạn hãy cứ để cho chàng được thực sự nghỉ ngơi để có thể hưởng thụ những gì chàng mong ước.

Sử dụng thời gian cùng nhau

Điều này mới nghe qua chúng ta tưởng chừng như thật đơn giản. Thế nhưng, bạn sẽ dễ dàng bị lạc hướng khi bạn phải lao vào nấu nướng hoặc chạy vội ra cửa hàng, hoặc nỗ lực hoàn tất một dự định nào đó. Bạn hãy ra khỏi nhà nếu như phải làm như thế để dành cho chàng một ngày trọn vẹn và bạn hãy dùng ngày này để tập trung vào việc ở cùng bên chàng. Những việc có thể giúp bạn ở bên chàng vào ngày này là cả hai cùng thực hiện một chuyến đi dạo, đi dã ngoại; bạn cũng có thể cùng ngồi uống trà, kể chuyện cho nhau nghe và cùng nhau chia sẻ những ước mơ. Được như vậy, đây sẽ là một ngày rất đáng nhớ của chàng.

Tạo ra không khí lãng mạn

Ngày của Cha không phải chỉ để mừng người cha là một người nuôi dưỡng và trông nom con cái. Đây còn là ngày để người vợ thể hiện sự tôn trọng đối với người bạn đời của mình, một người yêu và người bạn thân. Bạn hãy làm cho chàng cảm nhận được sự đặc biệt của chàng bằng cách nói với chàng rằng chàng có ý nghĩa với bạn đến mức nào, hãy chọn áo quần cho chàng mặc, massage cho chàng. Bạn hãy khiến chàng phải ngạc nhiên thú vị ngay buổi sáng sớm hoặc thể hiện tình yêu nồng nàn của bạn dành cho chàng bất chợt vào một thời điểm nào đó trong ngày.

Dành cho chàng toàn quyền quyết định

Thay vì hoạch định tất cả mọi chuyện cho chàng, bạn hãy trao cho chàng món quà đặc biệt, đó là được rảnh rỗi và được chọn lựa. Bạn cứ để cho chàng quyết định sẽ làm gì và sử dụng ngày này như thế nào. Chẳng hạn như chàng là một người hâm mộ bóng đá, hãy cùng xem với chàng một trận đấu của đội bóng chàng yêu thích. Hoặc trong trường hợp chàng thích câu cá, bạn hãy đi cùng với chàng nếu như chàng muốn như thế. Còn nếu như chàng muốn ở một mình, bạn cũng hãy chiều theo ý chàng. Chàng xứng đáng được đối xử như vậy, ít nhất là trong ngày này.

Khen tặng chàng

Các người cha trong gia đình đều muốn được trân trọng. Bạn hãy cho chàng biết bạn cần chàng biết là chừng nào. Hãy tỏ ra cho chàng thấy cảm nhận của bạn bằng cách viết cho chàng một lá thư ngắn, trong đó nêu rõ những gì chàng mang lại cho gia đình, sự nâng đỡ về mặt đạo đức và cảm xúc của chàng, điểm nổi bật khiến chàng là một người cha gương mẫu và người chồng tốt. Nếu như chuyện viết lách không phải là thế mạnh của bạn, bạn có thể làm bất cứ điều gì miễn là để chàng cảm thấy mình được đề cao. Bạn không cần phải tiêu tiền một cách phí phạm vào những món quà đắt giá để tặng chàng. Tình yêu và sự trân trọng của bạn là những quà tặng quý báu nhất mà bạn có thể trao cho chàng nhân Ngày của Cha.

St

 

Lãng mạn với Ngày của Cha

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: GIAO LƯU - GIẢI TRÍ :: Cửa Sổ Tâm Hồn-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Create your own blog