CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 NƯỚC MẮT VƯỜN CAU

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
07.06.11 5:48

avatar
the thao

Thành viên

gaboi1

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nữ
Tổng số bài gửi : 5
Điểm Thi Lịch Sử : 16
Hệ Thống Chấm Điểm : 1
Birthday : 25/05/1990
Ngày Tham Gia : 16/05/2011
Tuổi : 28
Đến từ : Tiền Giang
Công Việc : sinh vien nam 3
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : the thao

Bài gửiTiêu đề: NƯỚC MẮT VƯỜN CAU

 
Vườn cau thôn Vĩ chơi vơi
Gió đông thổi mạnh hoa rơi mất rồi
Còn đâu hương sắc mặn mồi
Còn đâu ong bướm đến rồi lại bay
Cau tươi bán một đồng hai
Cau già người bỏ bao ngày không ăn
Trách người sao cứ bâng khoăn
Để cau phải rụng đêm trăng thế này
Ai ơi có hiểu hay không
Cau buồn nước mắt ngược dòng về đâu
Phải chi cau được gần trầu
Cùng nhau bầu bạn tô màu điểm son
Người ăn lại cứ khen ngon
Người mua thì hỏi có còn cau chăng?



[b]

 

NƯỚC MẮT VƯỜN CAU

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: GIAO LƯU - GIẢI TRÍ :: Thơ Hay-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Have a free blog with Sosblogs