CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Sử dụng truyện kể trong DHLS ở trường PTTH phần LSVN cận đại 1858-1918

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
02.06.11 22:25

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Sử dụng truyện kể trong DHLS ở trường PTTH phần LSVN cận đại 1858-1918

 
SỬ DỤNG TRUYỆN KỂ TRONG DẠY HỌC LỊCH SỬ Ở TRƯỜNG PHỔ THÔNG TRUNG HỌC (PHẦN LỊCH SỬ VIỆT NAM CẬN ĐẠI 1858 – 1918)


Ngay từ những ngày đầu bước chân vào học ngành sư phạm Lịch Sử, tôi xác định rõ tương lai của mình sẽ là một giáo viên dạy Sử ở trường phổ thông. Từ đó, tôi càng ra sức học tập, tìm tòi học hỏi, nghiên cứu thật sâu những vấn đề lịch sử, thông qua Thầy cô, bạn bè, tài liệu… để trang bị cho mình có được một khối lượng kiến thức vững vàng; song kiến thức vững vàng thì cũng chỉ được một nửa thành công của tiết dạy, phần còn lại chính là phương pháp; và điều bản thân tôi quan tâm nhất là vấn đề làm thế nào để người giáo viên mới ra trường có được một phương pháp dạy học thật sinh động, gây hứng thú cho học sinh đối với môn Lịch sử; Do đó tôi đã quyết định chọn “SỬ DỤNG TRUYỆN KỂ TRONG DẠY HỌC LỊCH SỬ Ở TRƯỜNG PHỔ THÔNG TRUNG HỌC (PHẦN LỊCH SỬ VIỆT NAM CẬN ĐẠI 1858 – 1918 SÁCH GIÁO KHOA 11” để làm đề tài nghiên cứu và cũng là đề tài luận văn tốt nghiệp.

Về bố cục đề tài: ngoài các phần mở đầu, phần nội dung, phần kết luận và các tài liệu tham khảo thì luận văn gồm có 3 chương, số lượng 134 trang.

Chương 1: MỘT SỐ VẤN ĐỀ LÝ LUẬN VỀ SỬ DỤNG TRUYỆN KỂ TRONG DẠY HỌC LỊCH SỬ Ở TRƯỜNG PHỔ THÔNG.

Chương 2: SỬ DỤNG TRUYỆN KỂ TRONG DẠY HỌC LỊCH SỬ Ở TRƯỜNG PHỔ THÔNG TRUNG HỌC PHẦN LỊCH SỬ VIỆT NAM CẬN ĐẠI 1858 – 1918 SÁCH GIÁO KHOA 11.

Chương 3: ĐÁNH GIÁ VIỆC SỬ DỤNG TRUYỆN KỂ TRONG DẠY HỌC LỊCH SỬ Ở TRƯỜNG PHỔ THÔNG.


Từ việc nghiên cứu đề tài này tôi xin có một số đề xuất:

Thứ nhất, Giáo viên và các nhà làm giáo dục nói chung cần quan tâm đến việc sưu tầm đến việc biên soạn những câu chuyện phong phú kể về quá trình dựng nước và giữ nước của ông cha ta để sử dụng trong các bài dạy lịch sử cụ thể. Đặc biệt là trong dạy học lịch sử Việt Nam thời cận đại.
Thứ hai, các giáo trình về phương pháp dạy học lịch sử cần đề cập cụ thể hơn nữa những lý luận về phương pháp kể chuyện trong dạy học lịch sử ở trường phổ thông.
Thứ ba, trong mỗi chương trình Câu lạc bộ Sử học của Bộ môn Lịch sử, Khoa Sư Phạm, Trường Đại Học Cần Thơ, cần có phần thi kể chuyện về những nhân vật lịch sử, nhất là những nhân vật có nhiều đóng góp cho lịch sử dân tộc.

Cán bộ hướng dẫn: Ths. Trần Minh Thuận
Sinh viên thực hiện: Nguyễn Đức Toàn

Các bạn có thể Dowload Luận văn tại [You must be registered and logged in to see this link.]




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: [You must be registered and logged in to see this link.]
Website: [You must be registered and logged in to see this link.]

08.06.11 10:13

avatar
nghien cuu

Thành viên

6086369

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nam
Tổng số bài gửi : 33
Điểm Thi Lịch Sử : 114
Hệ Thống Chấm Điểm : 4
Ngày Tham Gia : 25/05/2010
Công Việc : sinh vien
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : nghien cuu

Bài gửiTiêu đề: Re: Sử dụng truyện kể trong DHLS ở trường PTTH phần LSVN cận đại 1858-1918

 
Link ko download được a ah! E muốn download về tham khảo.


09.06.11 3:43

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Re: Sử dụng truyện kể trong DHLS ở trường PTTH phần LSVN cận đại 1858-1918

 
Dowload bình thường mà em, sau em click vào chữ "đây" em đợi khoảng "5s" rồi nhìn lên góc trái màn hình có dòng chữ PASSER L'ANNONCE bấm vào đó là dow được thôi




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: [You must be registered and logged in to see this link.]
Website: [You must be registered and logged in to see this link.]




Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Sử dụng truyện kể trong DHLS ở trường PTTH phần LSVN cận đại 1858-1918

 

 

Sử dụng truyện kể trong DHLS ở trường PTTH phần LSVN cận đại 1858-1918

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: TRANG SINH VIÊN :: Nghiên Cứu Khoa Học-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Create a blog