CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 mấy anh chị giúp em với !!!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
06.04.11 8:17

music

Thành viên

kthanh10

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nữ
Tổng số bài gửi : 1
Điểm Thi Lịch Sử : 3
Hệ Thống Chấm Điểm : 0
Birthday : 10/10/1995
Ngày Tham Gia : 06/04/2011
Tuổi : 22
Đến từ : tp hcm
Công Việc : hs
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : music

Bài gửiTiêu đề: mấy anh chị giúp em với !!!!!

 
Tình hình là ngày mai e phải nộp bài rùi, mấy a chị ráng giúp e vs

cấu 1 taị sao người da đen lại có mặt ở châu Mĩ và chế dộ nô lệ da đen vẫn tồn tại ở miền nam nước Mĩ
Câu 2 suy nghĩ của e khi nhìn thấy bức tượng Nữ thần tự do


06.04.11 12:15

avatar
Ly cafe buổi sáng, con đường ngập nắng vàng...và tôi cũng yêu em

Quản Lý

pdthuan_ctu

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://diendanlichsu.forum-viet.com
Nam
Tổng số bài gửi : 35
Điểm Thi Lịch Sử : 100056
Hệ Thống Chấm Điểm : 4
Birthday : 22/09/1987
Ngày Tham Gia : 20/04/2010
Tuổi : 30
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên Bộ môn Lịch Sử - Khoa Sư Phạm - Trường Đại Học Cần Thơ
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Ly cafe buổi sáng, con đường ngập nắng vàng...và tôi cũng yêu em

Bài gửiTiêu đề: Re: mấy anh chị giúp em với !!!!!

 
em tham khảo thêm tài liệu nhé!
trả lời ngắn gọn giúp em thế này nhe:
1. người da đen có mặt ở châu Mỹ là do người châu âu (Tây Ban Nha, Anh...) bắt từ châu phi sang để khai phá vùng đất mới, về sau họ trao đổi và mua bán những người da đen với các chủ đồn điền, khai khoáng... ( điều góp phần hình thành nên chế độ nô lệ ở Mỹ). Đây là một trong những tiền đề quan trọng cho quá trình tích lũy tư bản nguyên thủy, em xem thêm từ sách gk lớp 10 nhé!
miền nam nước Mĩ phụ thuộc nhiều vào nông nghiệp đồn điền, khai khoáng nên cần nhiều nô lệ, mặc khác đại điện tư bản miền nam là các nhà tư sản có mối liên hệ chặt chẽ về quyền lợi với bọn tư sản mua bán nô lệ. Miền bắc là các nhà tư sản công nghiệp vì thế họ cần cần công nhân ở các xí nghiệp nhà máy, mà phần lớn nhân lực lại ở miền nam sống trong cảnh nô lệ. (mâu thuẫn nảy sinh, dẫn đến nội chiến).
2. Bức tượng này là quà của nhân dân Pháp tặng cho Hoa Kỳ. Nó có hình hài một người phụ nữ mặc áo choàng, tiêu biểu cho Libertas, nữ thần tự do của La Mã, mang một ngọn đuốc và một tấm bản nhỏ có khắc ngày độc lập của Hoa Kỳ. Một sợi dây xích đứt nằm bên dưới chân tượng. Bức tượng này đã trở thành biểu tượng mẫu mực của sự tự do và của Hoa Kỳ. (theo wikip)
thân chào em!


Số lần được cảm ơn : Message reputation : 100% (1 vote)

 

mấy anh chị giúp em với !!!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: THẢO LUẬN - CHIA SẼ :: Hỏi Đáp Lịch Sử-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Create a free blog