CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Thực Tập Sư Phạm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
07.03.11 21:23

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Thực Tập Sư Phạm

 
Để cho thực tập sư phạm đúng ý nghĩa

Trong thời gian từ nửa sau tháng 2 đến hết tháng 3 hằng năm, hàng ngàn sinh viên năm cuối các trường sư phạm đều đi thực tập, nhưng kết quả đem lại còn nhiều hạn chế.

Những giai thoại muôn màu Trước khi đi thực tập, sinh viên ít nhất đã từng một lần nghe những giai thoại của các anh chị khóa trước với đủ “sắc màu”: sướng-khổ, buồn vui…khiến cho lớp sinh viên đàn em thêm phần hồi hộp, lo lắng.

Giới sinh viên vẫn truyền tai nhau giai thoại về “tai nạn” trong lần đầu đứng lớp của “thầy” Trần Quang Minh (khoa Toán-ĐHSP Đà Nẵng). Không biết có phải do vẻ bề ngoài “thư sinh đẹp trai” hay không mà vừa mới ôm cặp vào lớp, “thầy” Minh đã bị “tứ đại mỹ nhân” của lớp ngồi ở 4 bàn đầu chống cằm ngắm nhìn thầy “đắm đuối” khiến “thầy”…ngượng đỏ mặt, khi giảng bài cứ nhìn lên trần nhà, và hậu quả là…vấp té trên bục giảng.

Dù không bị “chiếu tướng” như “thầy” Minh nhưng “thầy” Lê Văn Ngọc ( khoa Vật Lý ĐHSP Đà Nẵng) vẫn không dám nhìn xuống lớp vì “toàn thấy…mắt là mắt”. Vậy nên, khi giảng bài “thầy” Ngọc cứ úp mặt vào bảng và bị lũ học trò nghịch ngợm ném phấn vào lưng mà không thể tìm ra thủ phạm(?!).

Tài liệu mình tìm trên mạng các bạn xem rồi rút kinh nghiệm




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com
 

Thực Tập Sư Phạm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: TRANG SINH VIÊN :: Chia Sẽ Kinh Nghiệm-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Free blog