CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 XUÂN NÀY NHỚ XUÂN XƯA

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
14.01.11 23:31

Tám, tam...

Thành viên

Anhtuyet

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nữ
Tổng số bài gửi : 2
Điểm Thi Lịch Sử : 6
Hệ Thống Chấm Điểm : 0
Birthday : 17/05/1988
Ngày Tham Gia : 21/10/2010
Tuổi : 30
Đến từ : Cà Mau
Công Việc : Đang thất nghiệp
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Tám, tam...

Bài gửiTiêu đề: XUÂN NÀY NHỚ XUÂN XƯA

 
Xuân về đất lạ phương xa
Hoa mai rộ nở quê nhà có vui
Lòng ai tiếc nhớ bùi ngùi
Xuân xưa một thoáng trong tôi chợt về

Âm thầm tưởng nhớ Xuân xưa
Khi còn nhỏ dại nên chưa hiểu gì
Chấp đôi tay nhỏ tí ti
Bờ môi hấp hé lì xì "con đâu?"

Theo bè chúng bạn rong chơi
Bầu, Cua, Cá, Cọp Ba tôi ... phơi bày
Trò vui một phút cầu may
Mười đồng cúng đến xòng bài có tôi

"Bố ơi! con đặt đồng Bầu
Thêm Nai, Cá, Cọp còn đâu nữa nè
Tôm, Cua đặt hết Bố nhe
Đủ mười đồng chẵn lấy hên đó mà"

Ba tôi... vỗ nhẹ đôi tay
"Ơ con nhỏ khéo... thay hay quá trời
Mười đồng con đã nhân đôi
Đi về kẻo hết... không thôi khóc nhè"

Xuân này buồn quá Ba ơi
Con đây một bóng... đơn côi khóc thầm
Còn đâu giọng nói ân cần
Người Cha yêu dấu... tình thân lìa trần....

MộngTinhSầu
Nguồn: http://www.dongcong.org

 

XUÂN NÀY NHỚ XUÂN XƯA

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: GIAO LƯU - GIẢI TRÍ :: Thơ Hay-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | www.sosblogs.com