CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Chợ nổi Miền Tây

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
20.12.10 5:46

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Chợ nổi Miền Tây

 
CHỢ NỔI MIỀN TÂY


Lắng nghe sông hát rì rào
Lăn tăn sóng vỗ
Lao xao mạn thuyền
Tròng trành con nước nổi nênh
Lớn ròng nhịp sống bồng bềnh
Êm trôi.
Tiếng bìm bịp réo đầy vơi
Thuyền ghe lớp lớp,
ngược xuôi nhịp nhàng
Đó đây bách hóa giăng hàng
Tiếng cười giọng nói
Rộn ràng nhỏ to
Mời chào đon đả líu lo
Trên bờ ốc, ếch, rắn, rùa, cá, chim
Dưới sông măng cụt, sầu riêng,
Mít, thơm, nhãn, chuối,…
Dập dềnh nhặt thưa
Dùng dằng
Kẻ bán, người mua
Lập lòe chợ sớm
Đong đưa ánh đèn
Bao nhiêu đặc sản dày ken
Sắc màu văn hóa
Của miền quê tôi.

oOo

Cái Răng, Phụng Hiệp thành đôi
Lừng danh chợ nổi
Góc trời miền Tây!

Sáng tác: Thầy Nguyễn Thanh Toàn - GV Trường Đại Học Cần Thơ
Nguồn: http://aotrang.vn




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com
 

Chợ nổi Miền Tây

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: GIAO LƯU - GIẢI TRÍ :: Thơ Hay-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Free blog