CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 trả lời gấp đi ạ!!! Mấy anh chị nào học xong lớp 9

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
01.12.10 7:43

hdfhdfh

Thành viên

qwertyuiop

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nam
Tổng số bài gửi : 1
Điểm Thi Lịch Sử : 3
Hệ Thống Chấm Điểm : 0
Birthday : 21/03/1996
Ngày Tham Gia : 01/12/2010
Tuổi : 22
Đến từ : fgdsh
Công Việc : hfhdfhg
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : hdfhdfh

Bài gửiTiêu đề: trả lời gấp đi ạ!!! Mấy anh chị nào học xong lớp 9

 
Tại sao lại nói : "Hòa bình, ổn định và hợp tác phát triển " vừa là thời cơ, vừa là thách thức đối với các dân tộc?
Trả lời giúp em đi !!! Ngắn gọn, xúc tích,...


01.12.10 9:48

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Re: trả lời gấp đi ạ!!! Mấy anh chị nào học xong lớp 9

 
qwertyuiop đã viết:
Tại sao lại nói : "Hòa bình, ổn định và hợp tác phát triển " vừa là thời cơ, vừa là thách thức đối với các dân tộc?
Trả lời giúp em đi !!! Ngắn gọn, xúc tích,...

Trong thời đại ngày nay, sự phát triển mạnh mẽ của cách mạng khoa học kỹ thuật và xu thế quốc tế hoá, toàn cầu hoá thì xu thế hoà bình ổn định và hợp tác phát triển kinh tế vừa là thời cơ vừa là thách thức đối với các dân tộc khi bước vào thế kỉ XXI bởi vì:
* Thời cơ:
-Bất kỳ dân tộc, quốc gia nào trên thế giới, muốn phát triển KT-XH điều quan trọng thiết yếu đầu tiên cần có là Hòa bình, ổn định. Người xưa có câu" Tề gia, trị quốc, bình thiên hạ" cốt ý cũng muốn nhất mạnh đến tầm quan trọng đó! Có hòa bình ổn định, thì các nước mới có đủ điều kiện để nâng vị thế của mình trong việc phát triển kt-xh, nâng cao giáo dục, quốc phòng cũng như tăng cường khả năng hợp tác giao lưu với các nước trong khu vực và trên thế giới.
- Tạo ra nhiều cơ hội giao lưu hợp tác trên tất cả mọi lĩnh vực cho các quốc gia. Đây là tiền đề quan trọng để học hỏi và vươn lên phát triển kinh tế.
* Thách thức
- Trong bối cảnh đó, nếu như các quốc gia kém phát triển sẽ bị các bỏ qua trong quá trình cạnh tranh và hội nhập. Như vây, nước giàu và biết tận dụng thời cơ thì càng giàu, nước nghèo mà bỏ qua thời cơ thì lại càng nghèo hơn.
- Tuy nhiên, quá trình toàn cầu hoá sẽ kéo theo những tác động đên hệ thống chính trị bởi nếu không giữ vững lập trường, không tỉnh táo thì sẽ gây bất ổn về chính trị (thậm chí là mất nước). Đó là một thách thức khồng nhỏ đối với các quốc gia đang phát triển hoặc kém phát triển.
Ngoài ra, những tác động tiêu cực về sự tàn phá môi trường, mất cân bằng sinh thái, sự lan tràn của dịch bệnh đều là những mặt trái của quá trình toàn cầu hoá, và trở thành thách thức không nhỏ đối với tất cả các quốc gia trên thế giới.
==> Từ đó, hòa bình ổn định hợp tác và phát triển vừa là thời cơ, vừa là thách thức cực lớn cho các dân tộc trên bước đường hội nhập với thế giới. Cần có những cái nhìn thực tế và sáng suốt nhằm vừa thúc đẩy đất nước phát triển, vừa gìn giữ được những giá trị được coi là cội nguồn dân tộc!

Hy vọng sẽ giúp ích cho em!
Chúc em nhiều sức khỏe, học tập tốt!
Thân




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com
 

trả lời gấp đi ạ!!! Mấy anh chị nào học xong lớp 9

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: THẢO LUẬN - CHIA SẼ :: Hỏi Đáp Lịch Sử-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Have a free blog with Sosblogs