CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Tuyển tập truyện cười

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
29.11.10 2:31

avatar
Kinh doanh

Thành viên

langthanginternet

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nam
Tổng số bài gửi : 42
Điểm Thi Lịch Sử : 136
Hệ Thống Chấm Điểm : 6
Birthday : 20/06/1989
Ngày Tham Gia : 25/05/2010
Tuổi : 28
Đến từ : Đại Học Cần Thơ
Công Việc : Sinh viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Kinh doanh

Bài gửiTiêu đề: Tuyển tập truyện cười

 
Trên một chuyến xe buýt, ba chàng trai chỉ trỏ xuống đường khoe khoang:

- Nhà tớ có bốn cái salon xe như thế.

- Cái tiệm vàng kia nhỏ quá, mẹ tớ có hơn một chục tiệm lớn gấp đôi cái ấy.

- Nhà tớ chỉ kinh doanh nhà hàng, khách sạn; nhưng thật sự tớ không nhớ hết…

Bất ngờ tài xế dừng hẳn xe, đuổi ba chàng trai xuống ngay lập tức:

- Mỗi ngày tao tống cổ khỏi xe buýt khoảng chục thằng giàu cỡ Bill Gates.


Đã mà còn
Hai áo dài gặp nhau và tám:

- Ê, bồ gặp rồi thấy hắn thế nào?

- Đã xấu trai lại còn rất thông minh.

- Khó hiểu thế?

- À, là khi thanh toán tiền ăn uống bữa hẹn đó hắn đã dùng phép chia đôi thay cho phép cộng. Thế còn chàng của bồ?

- Đã đẹp trai lại còn ngu dốt.

- Cũng khó hiểu không kém!

- Thì khi thanh toán tiền ăn buổi hẹn với tớ hôm đó, quán có cả trăm người hắn cũng dùng phép cộng hết lại để thanh toán cho tất cả

Sưu tầm


29.11.10 2:32

avatar
Kinh doanh

Thành viên

langthanginternet

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nam
Tổng số bài gửi : 42
Điểm Thi Lịch Sử : 136
Hệ Thống Chấm Điểm : 6
Birthday : 20/06/1989
Ngày Tham Gia : 25/05/2010
Tuổi : 28
Đến từ : Đại Học Cần Thơ
Công Việc : Sinh viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Kinh doanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tuyển tập truyện cười

 
CÒN AI KHÁC ĐÂU
Adam và Eva dạo chơi trong vườn địa đàng.
Eva:
- Anh có yêu em không?
Adam chán ngán đáp:
- Còn ai khác được nữa chứ?

LÀM THEO BỐ VỢ
Có anh chàng kia, tính rất khù khờ. Biết thế nên trước khi anh ta đi làm rể,, mẹ anh ta đã dặn dò cặn kẽ:
- Thấy bố vợ làm gì thì con phải làm theo, chớ đừng hếch mắt lên mà nhìn, người ta cười cho, nghe không?
Nhớ lời mẹ dặn, một hôm bố vợ đang cuốc đất, anh ta chạy lại đỡ lấy cuốc nói:
- Thầy để con làm cho.
Ông bố vợ vui vẻ trao cuốc cho rồi đi trồng chuối. Thấy thế anh ta lại vứt cuốc , lật đật chạy theo và cũng bảo để đó anh ta làm cho.
Lần này ông bố vợ không nói gì cả, bỏ đi đốn tre. Anh ta lại chạy theo giật lấy dao. Bực mình vì anh con rể giành mất việc mà chẳng làm xong việc gì, ông ta bỏ về nhà. Dọc đường cái khăn bịt đầu vướng phải cành tre, ông ta cũng không buồn nhặt, cứ thế đi. Anh con rể không có khăn cũng vội cởi ngay áo treo lên cành tre, rồi tất tả chạy theo bố vợ về.
Về đến nhà, ông ta hầm hầm chạy vào buồng vợ sinh sự với vợ:
- Ðồ ngu! Chọn thế nào mà lại vớ phải một thằng rể điên. Sáng nay chẳng làm được việc gì với nó cả!
Hai vợ chồng cãi nhau rồi ông ta đạp cho vợ một đạp.
Anh rể vừa hộc tốc chạy về, thấy thế cũng co cẳng đạp cho mẹ vợ thêm một đạp nữa ngã lăn kềnh.


29.11.10 2:34

avatar
Kinh doanh

Thành viên

langthanginternet

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nam
Tổng số bài gửi : 42
Điểm Thi Lịch Sử : 136
Hệ Thống Chấm Điểm : 6
Birthday : 20/06/1989
Ngày Tham Gia : 25/05/2010
Tuổi : 28
Đến từ : Đại Học Cần Thơ
Công Việc : Sinh viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Kinh doanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tuyển tập truyện cười

 
Điều bất ngờ

Một nhà vi khuẩn học nói với vợ:

- Em thân yêu, anh muốn dành cho em một sự bất ngờ nhân mừng ngày sinh nhật của em.

- Anh thật chu đáo quá! Điều bất ngờ gì thế anh?

- Anh đã đặt tên em cho một loại vi khuẩn mới tìm ra
.

NHÀ VĂN LỖI LẠC

AD: Này, tương lai cậu sẽ là một nhà văn "lỗi lạc" đấy!
MR (hí hửng): Sao cậu biết thế?
AD chìa ra bài KT văn điểm 1 của MR : Thì đây, chả phải bài văn của cậu vừa đầy "lỗi" chính tả vừa "lạc" đề còn gì?
MR??





Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tuyển tập truyện cười

 

 

Tuyển tập truyện cười

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: GIAO LƯU - GIẢI TRÍ :: Truyện Cười-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Create a blog