CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Sự kiện 11/9 chấn động cả nước Mỹ.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
27.11.10 6:12

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Sự kiện 11/9 chấn động cả nước Mỹ.

 

Hình ảnh chiếc máy bay thứ 2 lao vào trung tâm Thương mại Thế giới hôm 11/9/2001


Đám bụi khổng lồ để lại sau khi tòa tháp thứ 2 đổ sập.

Vào thời điểm đó, Tổng Thống Mỹ George Bush đang đi thăm Trường trung học Emma E. Booker tại tiểu bang Florida. Mặc dù nghe báo cáo về vụ tấn công nhưng Tổng Thống Mỹ cho rằng đó là một vụ tai nạn máy bay.

9:03 a.m. ngày 11/09/2001 chuyến bay số 175 đâm vào Tháp Nam của Trung tâm Thương mại Quốc tế.

Chánh Văn phòng Nhà Trắng Andrew Card bước đến bên cạnh Tổng Thống Mỹ và nói nhỏ vào tai: Chiếc máy bay thứ hai đã đâm vào tòa nhà thứ hai, nước Mỹ đã bị tấn công!

Vẻ mặt Tổng thống Mỹ bắt đầu lo âu...


9:37 a.m. ngày 11/09/2001 chuyến bay số 77 đâm vào Lầu Năm Góc của Bộ Quốc Phòng Mỹ.

Tổng Thống Mỹ rời trường trung học ra sân bay Florida để trở về thủ đô Washington, nhưng Chủ tịch Hội đồng An ninh Bà Condoleezza Rice điện thoại thông báo Tổng Thống không nên trở về thủ đô lúc này. Các lãnh đạo cấp cao Nhà Trắng phải làm việc dưới tầng hầm sâu bên dưới Nhà Trắng tại Trung tâm Chhỉ huy Tình huống Khẩn cấp (PEOC).

Tổng Thống Mỹ với vẻ mặt rất căng thẳng khi phát biểu trên truyền hình rằng: Hôm nay đất nước chúng ta gặp thảm họa. Hai chiếc máy bay đã đâm vào Tòa nhà Trung tâm Thương mại Quốc tế trong một âm mưu tấn công khủng bố nhằm vào đất nước chúng ta. (Today we’ve had a national tragedy. Two airplanes have crashed into the World Trade Center in an apparent terrorist attack on our country).



Số lần được cảm ơn : Message reputation : 100% (1 vote)




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com

27.11.10 6:15

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự kiện 11/9 chấn động cả nước Mỹ.

 
Mười một tháng chín qua đi
Vẫn còn văng vẳng những gì trong tâm
Ỷ vào sức mạnh là lầm
Hít le bài học ráng tầm nghiệm xem
Cậy mạnh hiếp yếu đi kèm
Chó cùng cắn dậu há xem là thường
Văn minh kỹ thuật cầm cương
Phá môi trường sống,là đường diệt vong
Nhớ câu nhơn nghĩa làm lòng
Thuận theo thiên địa thoát vòng trầm luân
Đời người thật lắm gian truân
Công bình,bác ái cho thuần đạo thiên
Qua bao khổ hải trần miền
Học cay, học đắng,hiểu liền dịch kinh
Âm dương tiêu trưởng lặng thinh
Mà sao thiên địa chuyển mình ghê thay
Nhân quả cho bài học này
Công bình,bác ái Mỹ nay hiểu gì
Làm gì chiến sự lặng đi
Làm gì nhân loại không khi đất trời
Làm gì thiên hạ nơi nơi
Hiểu ý thiên thượng cho đời bớt đau
Ai ơi tâm sự bảo nhau
Mười một tháng chín đổi màu niềm tin...

(Sưu tầm)




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com
 

Sự kiện 11/9 chấn động cả nước Mỹ.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: TƯ LIỆU - HỒI KÝ :: Tư Liệu - Hồi Ký Thế Giới-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Create a forum on Forumotion | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Have a free blog with Sosblogs