CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Tình ca khoa Sử

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
09.11.10 10:07

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Tình ca khoa Sử

 
Em biết không anh đâu phải là nhà thơ
Anh chỉ là chàng sinh viên khoa Sử
Yêu em bằng tình yêu quá khứ
Để tỏ tình anh lấy sử làm thơ.

Có phải em là ngọn hải đăng Alêxanđria
Đêm đêm thắp sáng bờ Địa Trung Hải
Đôi mắt em là phù sa một dải
Hay em là tặng phẩm của sông Nin?

Hàng vạn con đường dẫn đến trái tim
Đường đến tim em là ngọn đèo Tec-mô-phin đầy trở ngại
Anh mãi là viên tướng Ba Tư ba lần chiến bại
Em mãi là người hùng trên vịnh Salamin.

Nếu anh là thi sĩ Puskin
Anh sẽ tặng em những vần thơ hay nhất.
Nếu anh là nhà soạn luật
Anh sẽ đưa em vào bộ luật tình yêu.

Sẽ hạnh phúc và thủy chung rất nhiều
Tình yêu chính trị giữa Xê-da và Nữ hoàng Clê-ô-pát
Babilon một vườn treo xanh ngát
Thảm thực vật nào giữa hoang mạc đời anh?

Có phải em là Vạn Lý Trường Thành?
Ngoài biên ải anh không thể nào qua được
Có phải đôi ta yêu nhau từ kiếp trước
Để bây giờ ngăn cách bởi thời gian!


Bài thơ tình "độc chiêu" của các anh chàng sinh viên khoa Lịch sử
nguồn: http://edu.goonline.vn




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com

11.05.11 4:40

avatar
di du lich

Thành viên

lythanhthuy

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nữ
Tổng số bài gửi : 7
Điểm Thi Lịch Sử : 11
Hệ Thống Chấm Điểm : 0
Birthday : 16/05/1989
Ngày Tham Gia : 10/05/2011
Tuổi : 29
Đến từ : Khanh Hoa
Công Việc : That nghiep
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : di du lich

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình ca khoa Sử

 
Thơ hay, đọc xong bài thơ này thì ai dám bảo SV khoa sử khô khan cứng nhắc chứ, cũng lãng mạn bay bỏng như những anh chàng SV Văn khoa vậy đó, hihi.


16.05.11 11:49

avatar
Ly cafe buổi sáng, con đường ngập nắng vàng...và tôi cũng yêu em

Quản Lý

pdthuan_ctu

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://diendanlichsu.forum-viet.com
Nam
Tổng số bài gửi : 35
Điểm Thi Lịch Sử : 100056
Hệ Thống Chấm Điểm : 4
Birthday : 22/09/1987
Ngày Tham Gia : 20/04/2010
Tuổi : 30
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên Bộ môn Lịch Sử - Khoa Sư Phạm - Trường Đại Học Cần Thơ
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Ly cafe buổi sáng, con đường ngập nắng vàng...và tôi cũng yêu em

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình ca khoa Sử

 
hay thật hay thật, hôm nào cũng trầm ngâm ráng suy nghĩ một bài mới được!





Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình ca khoa Sử

 

 

Tình ca khoa Sử

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: GIAO LƯU - GIẢI TRÍ :: Thơ Hay-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Sosblogs.com