CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Giúp về phong trào Tây Sơn!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
07.10.10 12:21

avatar
Ngâm cứu lịch sử, du lịch,...

Thành viên

Atula

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nữ
Tổng số bài gửi : 16
Điểm Thi Lịch Sử : 23
Hệ Thống Chấm Điểm : 3
Birthday : 11/11/1989
Ngày Tham Gia : 05/09/2010
Tuổi : 28
Đến từ : tpHCM
Công Việc : Sinh viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Ngâm cứu lịch sử, du lịch,...

Bài gửiTiêu đề: Giúp về phong trào Tây Sơn!!!

 
Xin chào các mem ĐH Cần Thơ. Tớ là mem SP tpHCM. Very Happy

Đang học chuyên đề "phong trào nông dân Tây Sơn", Cô có cho câu hỏi như vầy: "Tìm các sự kiện chứng minh đặc trưng đoàn kết của phong trào" (chứng minh đặc trưng đoàn kết làm sao để thấy được chỉ có phong trào Tây Sơn mới có)

Cô hướng dẫn có: đoàn kết tích cực, đoàn kết không tích cực, lặp lại sự đoàn kết.

Hic, bí rồi.
Tớ mới chỉ nghĩ ra được như vầy nè:

1/ Đòan kết tích cực:
- với nhân dân cả nước và các dân tộc thiểu số: có dẫn chứng rùi
- mời hiền tài: (Nguyễn Thiếp, Phan Huy Ích) cũng có dẫn chứng rùi
2/ Đoàn kết không tích cực: chính quyền 3 anh em chia cắt
3/ Lặp lại đoàn kết: khi quân Thanh xâm lược, N.Nhạc và N.Huệ đã cùng nhau đánh.

Giờ ai có ý kiến thêm gì giúp tớ với! :(

Cảm ơn nhiều nhiều nhá! :x

 

Giúp về phong trào Tây Sơn!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: THẢO LUẬN - CHIA SẼ :: Hỏi Đáp Lịch Sử-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Create a free blog