CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 101 cách “xả” stress để học tập tốt hơn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
29.09.10 11:27

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: 101 cách “xả” stress để học tập tốt hơn

 
Trong cuộc sống hiện nay rất nhiều người phải đối mặt với căn bệnh vô hình stress - căng thẳng thần kinh.Những tác động của cuộc sống hàng ngày lên tâm lý con người đã tạo nên những ức chế và áp lực làm biến đổi hành vi đồng thời ảnh hưởng tới chất lượng cuộc sống, chất lượng công việc của họ.

Mục đích của bài viết là nêu ra các giải pháp khắc phục để mỗi người vượt qua được stress- một hiện tượng tưởng chừng đơn giản nhưng đã ảnh hưởng rất lớn đến sức khoẻ, sức làm việc của con người.

1. Dậy sớm hơn 15 phút mỗi ngày
2. Chuẩn bị từ đêm hôm trước những kế hoạch của ngày hôm sau
3. Tránh mặc những quần áo quá chật.
4. Tránh phụ thuộc vào các hoá chất làm đẹp
5. Sắp xếp công việc trước
6. Đừng cố ghi nhớ, hãy ghi vào một tờ giấy
7. Áp dụng phương pháp “phòng bệnh hơn chữa bệnh”
8. Hãy làm hai chìa khoá để dự phòng
9. Nói “không” nhiều hơn.
10. Đôi khi bạn cũng cần được ưu tiên
11. Tránh gặp những người tiêu cực
12. Sử dụng thời gian một cách thông minh
13. Đơn giản hoá các bữa ăn
14. Luôn sao các giấy tờ quan trọng thành ít nhất 2 bản
15. Biết được nhu cầu của bản thân
16. Sửa chữa bất kì thứ gì khi chúng không hoạt động bình thường
17. Hãy yêu cầu được giúp đỡ nếu bạn không thích một công việc
18. Chia nhỏ công việc và làm từng phần
19. Coi những rắc rối là những thử thách phải vượt qua
20. Hãy nhìn những thử thách bằng những con mắt khác nhau.
21. Sắp đặt cuộc sống theo cách của riêng bạn
22. Smile : Luôn mỉm cười
23. Sẵn sàng khi trời mưa.
24. Chơi đùa với một đứa trẻ
25. Nuôi vật nuôi trong nhà
26. Không cần biết tất cả các câu trả lời
27. Trong cái rủi vẫn có cái may
28. Khen mọi người
29. Dạy một đứa trẻ cách thả diều
30. Đi bộ trong mưa
31. Có kế hoạch đi chơi hàng ngày
32. Đi tắm
33. Hãy cẩn thận khi quyết định
34. Tin tưởng vào bản thân
35. Không nên nói những điều bi quan về bản thân
36. Hãy tưởng tượng bạn đang chiến thắng
37. Phát triển khả năng hài hước
38. Đừng nghĩ rằng ngày mai là một ngày mới
39. Đặt ra những mục đích trong cuộc sống
40. Nhảy điệu jig
41. Nói “hello” với người lạ
42. Ôm một người bạn
43. Nhìn lên các vì sao
44. Tập thở từ từ
45. Học cách huýt sáo
46. Đọc một bài thơ
47. Lắng nghe một bản giao hưởng
48. Xem một buổi biểu diễn ba lê
49. Nằm trên giường đọc chuyện
50. Làm một điều gì mới hoàn toàn
51. Ngừng những thói quen xấu
52. Mua hoa cho chính mình
53. Dành thời gian cắm hoa
54. Tìm kiếm sự ủng hộ từ người khác
55. Tìm một người bạn để tâm sự một cách tự do
56. Đừng để mọi việc đến ngày mai
57. Làm việc vui vẻ và nhiệt tình
58. An toàn là trên hết
59. Làm mọi việc một cách điều độ
60. Hãy chú ý đến bề ngoài của bạn
61. Mọi thứ không cần phải hoàn hảo
62. Từng bước đạt được mục tiêu của mình
63. Ngắm các tác phẩm nghệ thuật
64. Ngâm nga các bài hát yêu thích
65. Giữ trọng lượng của cơ thể
66. Trồng cây
67. Phóng thích một con chim
68. Tập chịu đựng áp lực
69. Đứng dậy và vươn vai
70. Luôn có kế hoạch 2
71. Vẽ những nét vẽ nguệch ngoạc
72. Ghi nhớ một câu chuyện hài
73. Kiểm soát được những suy nghĩ
74. Học cách đáp ứng nhu cầu của bản thân
75. Trở thành người biết lắng nghe
76. Biết những hạn chế của bản thân và để mọi người cùng biết
77. Chúc mọi người có một ngày làm việc vui vẻ
78. Gấp máy bay bằng giấy
79. Thể dục hàng ngày
80. Học lời một bài hát
81. Đi làm sớm
82. Dọn căn buồng của bạn
83. Chơi với một đứa trẻ mới biết đi
84. Đi dã ngoại
85. Đi làm theo một con đường khác
86. Xin phép về sớm hơn thường lệ
87. Để điều hoà không khí trong xe hơi

88. Xem phim và ăn bỏng ngô
89. Viết thư cho bạn bè ở xa
90. Đi chơi bóng
91. Nấu ăn và tự thưởng thức dưới ánh nến
92. Nhận ra tầm quan trọng của tình yêu vô điều kiện
93. Stress là một phần trong cuộc sống
94. Viết nhật kí
95. Tập những điệu cười khác nhau
96. Nhớ rằng bạn luôn có sự chọn lựa
97. Tụ tập bạn bè
98. Đừng bắt người khác làm theo ý mình
99. Ngủ đầy đủ hàng ngày
100. Nói ít và lắng nghe nhiều hơn
101. Hãy cầu nguyện cho người khác
Bây giờ thì chẳng còn phải ngại “stress” nữa! Chúc các bạn luôn hạnh phúc trong cuộc sống.

Theo my.opera.com




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com
 

101 cách “xả” stress để học tập tốt hơn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: TRANG SINH VIÊN :: Chia Sẽ Kinh Nghiệm-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | Văn hóa | Trẻ | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Create a free blog