CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Bộ GD-ĐT công bố điểm sàn ĐH - CĐ 2010

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
08.08.10 5:53

avatar
Thể thao, online,...

Quản Lý

trongnguyen

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên
Nam
Tổng số bài gửi : 104
Điểm Thi Lịch Sử : 381
Hệ Thống Chấm Điểm : 11
Birthday : 12/02/1988
Ngày Tham Gia : 13/05/2010
Tuổi : 30
Đến từ : Cao Đẳng Cần Thơ
Công Việc : Sinh viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Thể thao, online,...

Bài gửiTiêu đề: Bộ GD-ĐT công bố điểm sàn ĐH - CĐ 2010

 
Bộ GD-ĐT công bố điểm sàn ĐH - CĐ 2010

TTO - Điểm sàn đối với bốn khối thi ĐH được Bộ GD -ĐT vừa công bố sáng nay như sau: Khối A: 13, Khối B: 14, Khối C: 14, Khối D: 13.

Đây là mức điểm sàn chưa tính điểm ưu tiên khu vực và đối tượng. Trong đó điểm sàn của khối D chưa tính hệ số đối với môn ngoại ngữ.

Đối với CĐ, mức điểm sàn thấp hơn 3 điểm tương ứng theo từng khối thi: cụ thể là khối A: 10, khối B: 11, Khối C:11 và khối D là 10.

Điểm sàn năm nay bằng điểm sàn cuả năm 2009. Đối với những trường vận dụng theo điều 33 quy chế tuyển sinh áp dụng mức điểm chuẩn thấp hơn điểm sàn chung sẽ do bộ trưởng bộ giáo dục đòa tạo xét duyệt theo từng trường hợp cụ thể.

Đối với thí sinh dự thi theo đề thi dành riêng cho các trường CĐ, mức điểm tối thiểu để xét tuyển cũng bằng điểm sàn CĐ kể trên.

Sau khi Bộ GD-ĐT công bố điểm sàn, bắt đầu từ ngày hôm nay, các trường ĐH, CĐ sẽ công bố điểm trúng tuyển NV1, danh sách thí sinh trúng tuyển NV1, gửi giấy báo trúng tuyển, giấy chứng nhận kết quả thi cho thí sinh đến trước ngày 20-8-2010. Đồng thời các trường cũng sẽ công bố chỉ tiêu và mức điểm nhận hồ sơ xét tuyển đối với NV2.

Căn cứ mức điểm sàn, các trường xây dựng điểm trúng tuyển chung theo khối thi hoặc theo ngành đào tạo. Điểm trúng tuyển đối với các nguyện vọng được xác định theo qui định: điểm trúng tuyển không được thấp hơn điểm sàn Bộ qui định cho từng khối thi, điểm trúng tuyển nguyện vọng sau không thấp hơn nguyện vọng trước, bảo đảm tỉ lệ trúng tuyển hợp lí giữa các nguyện vọng.

Ông Ngô Kim Khôi - phó Vụ trưởng Vụ Giáo dục ĐH (Bộ GD-ĐT), Phó Ban chỉ đạo tuyển sinh cho biết, khi xác định điểm sàn, Hội đồng điểm sàn của Bộ có tính toán đến những yếu tố như vùng miền, ngành nghề khó tuyển, đến những trường/ngành đặc thù hoặc phải đáp ứng yêu cầu đào tạo nhân lực đặc biệt cho một số địa bàn.

Các trường không được hạ điểm trúng tuyển, trừ những trường hợp đặc biệt (trường có điểm trúng tuyển NV1 cao; trường đóng tại các vùng có điều kiện kinh tế xã hội đặc biệt khó khăn, khu vực Tây Bắc, Tây Nguyên và khu vực đồng bằng sông Cửu Long; một số ngành nghề khó tuyển sinh) Bộ trưởng Bộ GD-ĐT xem xét quyết định.

THANH HÀ
Nguồn : http://chuyentrang.tuoitre.vn/Tuyensinh/Index.aspx?ArticleID=394295&ChannelID=142

 

Bộ GD-ĐT công bố điểm sàn ĐH - CĐ 2010

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: Khu vực cộng đồng-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Create a free blog