CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Tự tạo cho mình một phong cách độc đáo

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
28.06.10 3:44

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Tự tạo cho mình một phong cách độc đáo

 
Sau khi tham gia công tác, một sinh viên vừa tốt nghiệp từ một trường đại học danh tiếng đã phát huy hết mức khả năng của bản thân, tạo ra hiệu quả rất cao trong công việc. Nào ngờ, thành tích của anh làm cho nhiều người đố kỵ và tức giận. Họ tìm cách làm cho anh phải nhụt chí. Bị mọi người cô lập, anh băn khoăn không biết phải làm gì, có nên chiều lòng và làm theo ý họ không?

Sau khi biết chuyện, ông chủ công ty gọi anh đến văn phòng, chỉ cho anh xem bức tranh phong cảnh treo trên tường. Trên bức tranh đó vẽ rất nhiều loại cây có chiều cao gần như bằng nhau, còn phía trước hàng cây có một cây thông thẳng đứng nhìn rất đặc biệt và bắt mắt. Nó vươn cao như muốn chọc lên bầu trời, vẻ đẹp thoát tục của nó khiến tâm thức người ta phải lay động.

Sự đố kỵ luôn tỷ lệ nghịch với chiều dài của thời gian và khoảng cách không gian. Một viên chức nhỏ ấp ủ ước mơ được thăng tiến, không bao giờ đố kỵ một người trong vòng một đêm đăng quang trong ngôi vị tổng thống, nhưng lại vô cùng hằn học, bực tức khi đồng nghiệp được cất nhắc lên chức vụ trưởng phòng. Một người ôm giấc mộng làm giàu không bao giờ đố kỵ với hàng trăm hàng nghìn tỷ phú, triệu phú giàu có nhất thế giới nhưng lại ăn không ngon ngủ không yên khi thấy hàng xóm kiếm được chút lời trong vụ buôn bán cổ phiếu. Một người thích trở nên nổi tiếng không bao giờ đố kỵ với Nobel và Shakespear, nhưng lại hậm hực khi thấy bạn mình trở nên nổi danh. Người thành công thường bị người thân, đồng nghiệp, bạn bè làm tổn thương, nhưng lại nhận được sự thừa nhận của những người nằm ngoài vòng tròn của các mối quan hệ này. Người ta không đố kỵ người ở xa mình, không đố kỵ người vượt xa mình, không đố kỵ người có thành tựu, địa vị hiển hách. Mà người ta thường đố kỵ với những người mạnh hơn mình chút ít. Đối với người vượt xa bản thân mình, con người luôn tỏ vẻ khâm phục và cho rằng vị trí đó nên thuộc về người đó. Cũng giống như cây thông cao lớn, nổi trội giữa rừng cây, những cái cây khác chỉ biết ngưỡng mộ và làm nền cho nó. Không cần thiết phải thay đổi bản thân chỉ vì để làm vừa lòng người khác. Cách chọn lựa tốt nhất là phát huy ưu điểm của mình tới mức cao nhất bước ra khỏi ánh mắt đố kỵ của người khác, trở nên nổi bật để tạo ra một sự khác biệt lớn so với người khác.
Nguồn từ: Http://TeenXA.Net




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com
 

Tự tạo cho mình một phong cách độc đáo

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: Khu vực cộng đồng-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Create a blog