CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Các vị Thủ Tướng nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
29.05.10 6:08

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Các vị Thủ Tướng nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam

 
1/ Ông Phạm Văn Đồng:
Ông Phạm Văn Đồng (1 tháng 3, 1906 – 29 tháng 4, 2000), Ông sinh ra ở xã Đức Tân, huyện Mộ Đức, tỉnh Quảng Ngãi; là vị Thủ tướng Việt Nam tại vị lâu nhất (1955–1987).
2/ Ông Phạm Hùng:
Ông Phạm Hùng (sinh 11 tháng 6 năm 1912 – mất 10 tháng 3 năm 1988), Ông tên thật là Phạm Văn Thiện, sinh tại làng Long Hồ, huyện Châu Thành, tỉnh Vĩnh Long. Là Chủ tịch Hội đồng Bộ trưởng (chức danh tương đương với Thủ tướng) của nước Việt Nam thống nhất, từ năm 1987 đến năm 1988.
3/ Ông Võ Văn Kiệt:
Ông Võ Văn Kiệt (23 tháng 11 năm 1922 – 11 tháng 6 năm 2008) tên thật là Phan Văn Hòa, bí danh Sáu Dân. Ông sinh tại xã Trung Hiệp, huyện Vũng Liêm, tỉnh Cửu Long (nay là tỉnh Vĩnh Long), miền Nam Việt Nam. Ông giữ chức vụ Quyền Chủ tịch Hội đồng Bộ trưởng từ ngày10 tháng 3, 1988 đến ngày 22 tháng 6, 1988.
4/ Ông Đỗ Mười:
Ông Đỗ Mười tên thật là Nguyễn Duy Cống, (sinh ngày 2 tháng 2 năm 1917), Ông sinh tại xã Đông Mỹ, huyện Thanh Trì, Hà Nội. Ông giữ chức vụ Chủ tịch Hội đồng Bộ trưởng từ ngày 22 tháng 6, 1988 đến ngày 8 tháng 8, 1991.
5/ Ông Võ Văn Kiệt:
Ông Võ Văn Kiệt (23 tháng 11 năm 1922 – 11 tháng 6 năm 2008) là Thủ tướng nước Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam từ ngày 8 tháng 8 năm 1991 cho đến ngày 25 tháng 9 năm 1997.
6/ Ông Phan Văn Khải:
Ông Phan Văn Khải (sinh ngày 25 tháng 12, 1933), Ông quê tại xã Tân Thông Hội, huyện Củ Chi, Thành phố Hồ Chí Minh. là Thủ tướng Việt Nam từ ngày 25 tháng 9 năm 1997 đến ngày 27 tháng 6 năm 2006.
7/ Ông Nguyễn Tấn Dũng:
Ông Nguyễn Tấn Dũng (sinh ngày 17 tháng 11 năm 1949 tại Cà Mau), là Thủ tướng đương nhiệm nước Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam.
Nguyễn Đức Toàn tổng hợp


Số lần được cảm ơn : Message reputation : 100% (1 vote)




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com
 

Các vị Thủ Tướng nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: NHÂN VẬT LỊCH SỬ :: Việt Nam-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Sosblogs.com