CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Các Vị Chủ tịch nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
27.05.10 10:17

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Các Vị Chủ tịch nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam

 
1/ Ông Hồ Chí Minh
Ông Hồ Chí Minh (19 tháng 5 năm 1890 – 2 tháng 9 năm 1969) Ông sinh ra ở làng Kim Liên huyện Nam Đàn tỉnh Nghệ An, là một nhà cách mạng, một trong những người đặt nền móng và lãnh đạo công cuộc đấu tranh giành độc lập, toàn vẹn lãnh thổ cho Việt Nam. Ông là người viết và đọc bản Tuyên ngôn Độc lập Việt Nam khai sinh nước Việt Nam Dân chủ Cộng hòa ngày 2 tháng 9 năm 1945 tại quảng trường Ba Đình, Hà Nội, là Chủ tịch nước trong thời gian 1945 – 1969.
2/ Ông Tôn Đức Thắng
Ông Tôn Đức Thắng (20 tháng 8 năm 1888 - 30 tháng 3 năm 1980),Ông sinh ra ở làng (Nam) Mỹ Hòa Hưng, tỉnh Long Xuyên, nay thuộc tỉnh An Giang, là Chủ tịch nước thứ hai và cuối cùng của Việt Nam Dân chủ Cộng hòa và sau này là chủ tịch nước đầu tiên của Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam từ 22/9/1969 đến 30/3/1980 (qua đời).
3/Ông Nguyễn Hữu Thọ
Ông Nguyễn Hữu Thọ (10 tháng 7 năm 1910–24 tháng 12 năm 1996) Ông sinh tại Chợ Lớn, Sài gòn (nay là Thành phố Hồ Chí Minh). Tháng 4 năm 1980, sau khi Chủ tịch nước Việt Nam Tôn Đức Thắng qua đời, ông làm Quyền Chủ tịch nước cho đến tháng 7 năm 1981.
4/ Ông Trường Chinh
Ông Trường Chinh (9 tháng 2 năm 1907 – 30 tháng 9 năm 1988), tên thật là Đặng Xuân Khu, Ông sinh tại làng Hành Thiện huyện Xuân Trường ,tỉnh Nam ĐịnhChủ tịch Hội đồng Nhà nước và Chủ tịch Quốc hội Việt Nam từ 4/7/1981 đến 18/6/1987.
5/ Ông Võ Chí Công
Ông Võ Chí Công (sinh ngày 7 tháng 8 năm 1912[1]) tên thật là Võ Toàn, quê ở xã Tam Xuân, huyện Tam Kỳ, nay là xã Tam Xuân I, huyện Núi Thành, tỉnh Quảng Nam. Ông nguyên là Chủ tịch Hội đồng Nhà nước Việt Nam (1987 - 1992), tương đương với Chủ tịch nước Việt Nam hiện nay.
6/ Ông Lê Đức Anh
Ông Lê Đức Anh (sinh 1 tháng 12 năm 1920) quê tại xã Lộc An, huyện Phú Lộc, tỉnh Thừa Thiên-Huế, là Chủ tịch nước Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam từ năm 1992 đến tháng 12 năm 1997. Ông mang quân hàm Đại tướng Quân đội Nhân dân Việt Nam.
7/ Ông Trần Đức Lương
Ông Trần Đức Lương (sinh ngày 5 tháng 5 năm 1937) Ông sinh ở xã Phổ Khánh, huyện Đức Phổ, tỉnh Quảng Ngãi, là ủy viên Bộ Chính trị của Đảng Cộng sản Việt Nam và là Chủ tịch nước Việt Nam từ 1997 đến 2006.
8/ Ông Nguyễn Minh Triết
Ông Nguyễn Minh Triết (8 tháng 10 năm 1942)sinh tại xã Phú An, huyện Bến Cát, tỉnh Bình Dương; Ngày 27 tháng 6 năm 2006, ), là Chủ tịch nước đương nhiệm nước Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam.




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com
 

Các Vị Chủ tịch nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: NHÂN VẬT LỊCH SỬ :: Việt Nam-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Free blog