CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Việt Nam-Cuba cùng kỷ niệm hai sự kiện lịch sử .

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
14.05.10 2:38

avatar
Văn học và viết Entry .Online .....

Quản Lý

nguyenlinh

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://vn.360plus.yahoo.com/halinh_lovely_miss/
Nữ
Tổng số bài gửi : 90
Điểm Thi Lịch Sử : 297
Hệ Thống Chấm Điểm : 9
Birthday : 08/07/1992
Ngày Tham Gia : 14/04/2010
Tuổi : 26
Đến từ : HẢI PHÒNG
Công Việc : Nữ sinh
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Văn học và viết Entry .Online .....

Bài gửiTiêu đề: Việt Nam-Cuba cùng kỷ niệm hai sự kiện lịch sử .

 
Trong những ngày tháng Tư lịch sử này, nhân dân Cuba và nhân dân Việt Nam cùng kỷ niệm hai sự kiện quan trọng đó là Chiến thắng Hiron (19/4/1961) của nhân dân Cuba và Chiến thắng 30/4, giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất đất nước của nhân dân Việt Nam (30/4/1975).

"Đây là những dấu son chói lọi trong lịch sử đấu tranh cách mạng của hai dân tộc, là những sự kiện cổ vũ lòng yêu nước, củng cố bản sắc dân tộc và nhắc nhở chúng ta thấy rằng chỉ có sự kiên định, lòng hy sinh và quả cảm mới có thể đảm bảo cho độc lập, chủ quyền và công lý," Tổng lãnh sự Cuba tại Thành phố Hồ Chí Minh Gabriel Pérez Tarrau và Chủ tịch Hội hữu nghị Việt Nam-Cuba Thành phố Hồ Chí Minh Hoàng Thị Khánh đã khẳng định như vậy tại lễ kỷ niệm 49 năm Chiến thắng Hiron (19/4/1961-19/4/2010), diễn ra sáng 19/4, tại Thành phố Hồ Chí Minh.


Tại buổi lễ, các đại biểu đã cùng ôn lại những dấu mốc đáng nhớ và ý nghĩa lịch sử của hai sự kiện. Trải qua gần nửa thế kỷ nhưng Chiến thắng Hiron (19/4/1961) của nhân dân Cuba, của những người công nhân và nông dân trước đội quân đánh thuê được chính quyền đế quốc Mỹ tổ chức, trang bị và rèn luyện, vẫn tiếp tục là mối liên hệ và niềm khích lệ đối với những người Cuba yêu nước.

Cũng trong những ngày tháng Tư này, nhân dân Việt Nam kỷ niệm 35 năm Chiến thắng 30/4/1975 lịch sử, chiến thắng đã làm nên sự toàn vẹn của nền độc lập và thống nhất đất nước Việt Nam, là nền tảng để xóa bỏ đói nghèo, chiến thắng sự kém phát triển và xây dựng một đất nước Việt Nam thịnh vượng, tiến lên chủ nghĩa xã hội.

Chủ tịch Hội hữu nghị Việt Nam-Cuba Thành phố Hồ Chí Minh chúc nhân dân Cuba anh hùng tiếp tục phát huy những thành tựu mà đất nước Cuba, với tinh thần Hiron, đã đạt được sau hơn năm thập kỷ xây dựng và bảo vệ Tổ quốc, sẽ mãi là biểu tượng sáng chói cho các dân tộc yêu chuộng hòa bình, công lý, độc lập, tự do, chủ nghĩa xã hội ở châu Mỹ và trên toàn thế giới./.


Theo (Vietnam+)

 

Việt Nam-Cuba cùng kỷ niệm hai sự kiện lịch sử .

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: LỊCH SỬ VIỆT NAM :: Lịch Sử Việt Nam Hiện Đại-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Sosblog.com