CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Hướng dẫn chèn hình vào bài viết

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
23.04.10 0:32

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫn chèn hình vào bài viết

 
Đã có rất nhiều bạn thắc mắc không biết cách post hình vào bài viết dẫn đến một số bài viết không có hình minh họa, kém phần sinh động, môt số bài sao chép từ nguồn khác thì không có hình ảnh dẫn đến bài viết khó hiểu và gần như không thể hiểu. Vì vậy bài viết này sẽ hướng dẫn các bạn cách post hình một cách chi tiết:

1. Post hình từ máy tính của bạn:

- Đầu tiên bạn vào trang http://www.imageshack.us/
- Tại trang này, bạn nhấp nút Browse

Hộp thoại Choose file hiện ra, bạn dẫn đến nơi chứa file ảnh trong máy tính, chọn ảnh cần post rồi nhấp nút Open

- Sau đó tại mục Resize image, bạn chọn kích thước ảnh cần post (đẹp nhất là 640x480), rồi bạn nhấp nút Post It để upload ảnh lên imageshack

Đợi vài giây sau khi upload xong, imageshack sẽ dẫn bạn đến trang kết quả, tại trang này bạn kéo xuống cuối trang

rồi bạn copy đoạn code tại mục Hotlink for forum (1)

- Trở về bài viết của bạn, bạn dán code đó vào nơi mà bạn cần hiện ảnh trong bài viết.
- Cuối cùng bạn nhấp nút Xem trước để xem thử thành quả của mình, khi đã hài lòng, bạn nhấp nút Gửi Bài.




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com
 

Hướng dẫn chèn hình vào bài viết

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: -`•´-Đại Sảnh-`•´- :: Cách Sử Dụng Diễn Đàn-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | Văn hóa | Trẻ | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Create your own blog