CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Những thầy giáo luyện thi môn Sử nổi tiếng tại Cần Thơ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
14.06.13 8:57

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Những thầy giáo luyện thi môn Sử nổi tiếng tại Cần Thơ

 
Những thầy giáo luyện thi môn Sử nổi tiếng tại Cần Thơ


Tiin.vn - Luyện thi hàng chục năm trên mảnh đất Tây Đô, các thầy cô đã giúp không ít bạn đến với cánh cổng đại học bằng cách đạt điểm cao môn Lịch sử.

Thầy Nguyễn Hoàng Vinh

Hơn 20 năm gắn bó trên bục giảng đại học với bộ môn Lịch Sử, thầy Vinh cũng có ngần ấy năm luyện cho các sĩ tử

Giảng dạy tại khoa Sư phạm trường ĐH Cần Thơ từ những ngày mới thành lập, kiến thức của thầy Vinh rất rộng. Thầy luôn truyền tải kiến thức lịch sử đến học sinh kèm theo những ghi chú dễ nhớ. Những điểm đặc biệt của các sự kiện luôn được thầy nhấn mạnh tránh gây nhầm lẫn. Với giọng giảng bài hài hước, những giờ học Sử của thầy luôn hấp dẫn, thu hút người học, mang lại nhiều kiến thức bổ ích cho bạn trong kì thi ĐH.

Thạc sĩ Nguyễn Hoàng Vinh nguyên là trưởng khoa KHXH&NV Đại học Cần Thơ

Thầy Nguyễn Hữu Thành

Một trong những thầy cô luyện thi có tiếng môn Sử ở Cần Thơ phải kể đến thầy Nguyễn Hữu Thành. Một thầy giáo với gương mặt hay cười, những kiến thức của thầy truyền dạy cho các sĩ tử sẽ là những “bí quyết” giúp ghi nhớ các sự kiện. Đó còn là những câu hỏi ôn tập cuối khóa tổng hợp tư duy do chính thầy ra đề và hướng dẫn học sinh giải. Đặc biệt, sở trưởng của thầy là phần lịch sử thế giới, mỗi giờ học bạn sẽ như được "đi du lịch" đến các nước để tìm hiểu về lịch sử.

Thạc sĩ Nguyễn Hữu Thành hiện là Tổ trưởng tổ Lịch sử thế giới, khoa Sư phạm, trường Đại học Cần Thơ.

Thầy Khoa Năng Lập

“Luyện thi môn Sử sẽ không phải là học thuộc lòng, học tủ” - đó là câu nói ngắn gọn về phương pháp học tập môn Sử mà thầy luôn nhắc nhở các sĩ tử. Thầy luôn có các "mẹo" riêng để ghi nhớ ngày tháng của các sự kiện và bảng xâu chuối, hệ thống các cột mốc lịch sử.

Chính sự tận tâm và kiến thức vững chắc của thầy đã giúp cho học sinh cảm thấy môn Sử nhẹ nhàng hơn rất nhiều.

Thạc sĩ Khoa Năng Lập hiện là Tổ trưởng tổ Lịch Sử Việt Nam, khoa Sư phạm, trường Đại học Cần Thơ.

Nguồn: Tiin.vn

 




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com
 

Những thầy giáo luyện thi môn Sử nổi tiếng tại Cần Thơ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: Khu vực cộng đồng-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Have a free blog with Sosblogs