CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Chào mừng các bạn trở lại với Diễn đàn SV Sp Lịch sử!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
28.08.12 3:42

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Chào mừng các bạn trở lại với Diễn đàn SV Sp Lịch sử!!!

 
Chào mừng các bạn đến với Diễn Đàn Lịch Sử!

Nhằm tạo điều kiện trao đổi với những người yêu lịch sử, chúng tôi rất mong nhận được những câu hỏi của các bạn liên quan đến vấn đề lịch sử dân tộc, đặc biệt là những vấn đề về thời đại Hùng Vương, thời Lý - Trần - Lê và triều Nguyễn, công cuộc kháng chiến chống thực dân Pháp của nhân dân ta từ 1858 đến 1945 hay vấn đề đổi mới kinh tế Việt Nam từ 1986 đến nay mà Đảng - Nhà nước và nhân dân ta đang thực hiện.

Mong các bạn trao đổi, thảo luận để chúng ta hiểu sâu sắc hơn về lịch sử dân tộc nhằm củng cố khối lượng kiến thức đã được học, được đọc và tìm ra những điều thú vị, những kiến giải mới. Và bây giờ, tôi mong các bạn thảo luận những vấn đề sau đây về nguồn gốc dân tộc Việt Nam và thời đại dựng nước - giữ nước đầu tiên của dân tộc.

- Thứ nhất, bạn biết gì về nguồn gốc dân tộc Việt Nam?

- Thứ hai, bạn có đồng tình với quan điểm "dân tộc ta có lịch sử 4.000 năm dựng nước"?

- Thứ ba, Nhà nước do các vua Hùng dựng lên kéo dài bao lâu và nó đã thực sự là một nhà nước chưa?

- Thứ tư,Thời đại Hùng Vương nằm ở giai đoạn (nấc thang) phát triển nào của lịch sử nhân loại?

- Và cuối cùng là, chúng ta nhìn nhận như thế nào về công cuộc chống đồng hóa của nhân dân ta chống lại sự đồng hóa của các thế lực phong kiến phương Bắc trong ngót ngàn năm Bắc thuộc (179 Tcn đến 905 Scn)

Đối với sinh viên Lịch sử thì đây chính là những phần kiến thức trọng yếu của học phần Lịch sử Việt Nam cổ trung 1 không thể không tìm hiểu và nắm vững.

Vậy các ban nghĩ gì về những câu hỏi này? Mời các bạn yêu lịch sử thử kiến giải. Chúng ta sẽ có những trao đổi rất thú vị?! Tôi tin chắc như vậy!


Thay mặt Ban Quản Trị
Chủ nhiệm Diễn Đàn
Nguyễn Đức Toàn




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com
 

Chào mừng các bạn trở lại với Diễn đàn SV Sp Lịch sử!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: -`•´-Đại Sảnh-`•´- :: Thông Báo-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Create a blog