CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Giáo sư Phan Huy Lê nhận giải thưởng Bùi Xuân Phái

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
06.09.11 23:21

avatar
Xem phim, Cafe, Online....

Quản Lý

Duc Toan

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://lichsu-ctu.info
Nam
Tổng số bài gửi : 673
Điểm Thi Lịch Sử : 102325
Hệ Thống Chấm Điểm : 159
Birthday : 20/11/1988
Ngày Tham Gia : 11/04/2010
Tuổi : 29
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Xem phim, Cafe, Online....

Bài gửiTiêu đề: Giáo sư Phan Huy Lê nhận giải thưởng Bùi Xuân Phái

 
Với những đóng góp suốt cuộc đời mình đối với lịch sử, văn hóa Thăng Long - Hà Nội, giáo sư Phan Huy Lê đã vinh dự được trao tặng Giải thưởng Lớn - Giải thưởng Bùi Xuân Phái - Vì tình yêu Hà Nội, hôm 31/8.

Nhà giáo nhân dân, Giáo sư Phan Huy Lê là một trong những chuyên gia hàng đầu về lịch sử Việt Nam. Ông đã dành nhiều công sức nghiên cứu về lịch sử Hà Nội xưa và nay.

Giáo sư Phan Huy Lê cũng chính là người chủ biên hồ sơ đăng ký di sản thế giới cho Khu di tích trung tâm Hoàng thành Thăng Long, đồng thời đóng góp công sức vào hồ sơ Lễ hội Phù Đổng, Bia Tiến sĩ Văn Miếu - Quốc Tử Giám đã được UNESCO công nhận là di sản văn hóa thế giới.


Giáo sư Phan Huy Lê nhận giải thưởng Bùi Xuân Phái
Tại lễ nhận giải, giáo sư Phan Huy Lê chia sẻ: “Bất cứ người Việt Nam nào cũng dành tình yêu cho Hà Nội. Tình yêu đó, không chỉ dành riêng cho một ai đó mà là mẫu số chung cho tất cả mọi người. Nó biến thành động lực để chúng ta vượt qua khó khăn, cố gắng đến cùng, đem hết tài năng để sáng tạo vì Hà Nội. Tình yêu Hà Nội không chỉ thuần túy về tình cảm mà còn là trách nhiệm để bảo vệ những di sản của Hà Nội cho mai sau”.

Cũng tại buổi lễ, giáo sư Phan Huy Lê đã trao tặng vợ cố họa sĩ Bùi Xuân Phái - bà Phan Thị Sính - cuốn Phan Huy Lê - Lịch sử và văn hóa Việt Nam - tiếp cận bộ phận.

Ngoài Giải thưởng Lớn được trao tặng Giáo sư Phan Huy Lê, Giải thưởng Bùi Xuân Phái - Vì tình yêu Hà Nội còn trao giải tác phẩm cho họa sĩ Vương Văn Thạo - tác giả của những “hóa thạch sống” về phố cổ, cổng làng Hà Nội.

Giải ý tưởng được trao cho Ý tưởng tổ chức và các đồ án xuất sắc trong Cuộc thi thiết kế Công viên Thống Nhất cho tất cả mọi người.

Ngoài ra, Tập thể các nhà khoa học và quản lý đã chăm sóc, cứu chữa rùa Hồ Gươm nhận giải thưởng Việc làm - Vì tình yêu Hà Nội vì “đã có những biện pháp mạnh dạn, kịp thời, khoa học và hiệu quả trong việc bảo vệ “linh vật sống” của thủ đô”.

Giải thưởng Bùi Xuân Phái - Vì tình yêu Hà Nội được thành lập từ năm 2008 theo sáng kiến của gia đình cố họa sĩ Bùi Xuân Phái và báo Thể thao & Văn hóa. Đây là giải thưởng thường niên, được trao vào dịp sinh nhật cố họa sĩ (1/9) chia làm bốn hạng mục: giải thưởng Lớn, giải về tác phẩm, giải về ý tưởng và giải việc làm - Vì tình yêu Hà Nội

Theo Hà Hương
Tuổi Trẻ




Cứ đi rồi sẽ gặp! Cứ dấn thân rồi sẽ thành công! Cứ kiên trì rồi sẽ thắng!
Nguyễn Đức Toàn
Phone: 0978 883 183
Email: ductoan@ctu.edu.vn
Website: http://diendanlichsu.forum-viet.com
 

Giáo sư Phan Huy Lê nhận giải thưởng Bùi Xuân Phái

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: Chân Dung Sử Học-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Create a blog