CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Nếu có tin nhau

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
23.08.11 1:48

avatar
the thao

Thành viên

gaboi1

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nữ
Tổng số bài gửi : 5
Điểm Thi Lịch Sử : 16
Hệ Thống Chấm Điểm : 1
Birthday : 25/05/1990
Ngày Tham Gia : 16/05/2011
Tuổi : 28
Đến từ : Tiền Giang
Công Việc : sinh vien nam 3
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : the thao

Bài gửiTiêu đề: Nếu có tin nhau

 
Nếu có tin nhau

Hôm nao xao xuyến lòng ta ấy
Ánh mắt nào đốt cháy trái tim thơ
Rồi mỗi khi anh mãi đứng chờ
Chiều tan học ngỡ mình chung bước
Lối đi về hương tóc vẫn theo sau.

Gió ơi gió, gió đừng thổi nữa
Mưa ơi mưa, mưa hãy ngừng rơi
Để đường về thui thủi một người
Dường như đã yêu từ tuổi ấy.

Ai biết tình yêu đến khi nào
Làm sao có thể hiểu lòng nhau
Có chăng đôi mắt nhìn tha thiết
Màu thư xanh biếc vẫn chưa trau.

Ngày ấy bên nhau em e thẹn
Cứ dỗi hờn nhưng lại thích anh trêu
Anh ơi anh! em ghét rất nhiều
Lời mật ngọt nhiều hơn nỗi nhớ.

Em cứ hỏi tình yêu ta đó
Có bao giờ đẹp mãi không anh
Anh đứng yên nhìn ánh mặt trời
Mắt sáng rực niềm tin tha thiết.

Nếu có tin nhau thì xin hãy
Đừng ngại ngùng, đừng sợ hãy làm chi
Hạnh phúc đó trăm vạn đường đi
Nhưng không thể thiếu em cùng bước.

Em ơi em hãy nhìn phía trước
Hãy cùng anh vững bước vượt qua
Anh không nói tình ta đẹp nhất
Nhưng anh biết và em cũng biết
Nó nồng nàn tha thiết chẳng mờ phai.


 

Nếu có tin nhau

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: GIAO LƯU - GIẢI TRÍ :: Thơ Hay-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Forumotion.com | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Create a free blog